AI77 dự đoán Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Mô hình cập nhật 17:36 17/10Hai đội nhiều khả năng chia điểm 1-1, SLNA với kèo +0.75 và cửa Xỉu 2.5 là lựa chọn hợp lý.
SLNA đang hạng 3 với 7 điểm và bất bại 3 trận (2-1-0); Hà Tĩnh không thắng 8 lần đối đầu gần nhất (0-6-2) nên kèo chấp -0.75 là quá cao.
7/8 lần đối đầu gần nhất dưới 2.5 bàn; Hà Tĩnh chỉ ghi trung bình 1.0 bàn/trận sân nhà mùa này.
Kèo phạt góc 8 với Tài 0.8/Xỉu 1 nghiêng Tài; SLNA ghi 6 bàn/3 trận nên có xu hướng ép sân.
Vì sao AI77 chọn như vậy?
- Hà Tĩnh không thắng 8 lần đối đầu gần nhất (0-6-2).
- SLNA bất bại 3 trận mùa này (2-1-0), ghi 6 bàn.
- 7/8 lần đối đầu gần nhất có dưới 2.5 bàn.
Tổng quan trận Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Trận đấu thuộc V-League 1 – Vòng 4, diễn ra lúc 18:00 ngày 17/10/2026. Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đang đứng thứ 5 với 6 điểm sau 3 trận (thắng 2, hòa 0, thua 1; hiệu số bàn thắng 4-3, phong độ WWL). Sông Lam Nghệ An xếp thứ 3 với 7 điểm sau 3 trận (thắng 2, hòa 1, thua 0; hiệu số 6-2, phong độ DWW). Khoảng cách chỉ 1 điểm khiến kết quả trận này ảnh hưởng trực tiếp đến vị trí nhóm trên. Mô hình thống kê cho xác suất chủ nhà thắng 10%, hòa 45%, khách thắng 45%; tổng điểm tương quan nghiêng nhẹ về Sông Lam Nghệ An. Vì vậy ban chuyên gia chốt tỷ số 1-1, kèo châu Á Sông Lam Nghệ An +0.75 và Xỉu 2.5. Đây là trận cần được nhìn qua khả năng kiểm soát bàn thua hơn là số bàn lớn.
Phong độ Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Sông Lam Nghệ An
- 08/10
@ Viettel V-League 13-1 T - 20/09
@ Xuan Thien Phu Tho Cup0-0 H - 13/09
vs Bình Phước V-League 11-0 T - 05/09
@ Công An Nhân Dân V-League 10-2 B - 07/06
@ Phù Đổng V-League 10-3 B
- 11/10
vs Ho Chi Minh V-League 11-1 H - 06/10
@ Lam Dong Cup2-0 T - 12/09
@ Hà Nội V-League 14-1 T - 06/09
vs Bắc Ninh V-League 11-0 T - 07/06
vs Pho Hien V-League 11-3 B
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh: phân tích phong độ
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh bước vào trận với phong độ mùa giải LWW: 3 trận, thắng 2 thua 1, ghi 4 bàn và thủng lưới 3. Trên sân nhà, mẫu thống kê mùa này chỉ có 1 trận, thắng 1-0 trước Bình Phước, giữ sạch lưới và trung bình ghi 1,0 bàn/trận. Điểm mạnh là khả năng phòng ngự tại tổ ấm, nhưng mẫu số quá nhỏ để khẳng định sự ổn định. Mặt khác, 2 trận sân khách gần đây có dấu hiệu lỏng lẻo khi thua Công An Nhân Dân 0-2 và Phù Đổng 0-3; trung bình thủng lưới sân khách mùa này là 1,5 bàn/trận. Hàng công sân nhà mới ghi 1,0 bàn/trận, từng có trận không ghi bàn. Với việc chỉ thắng 1 trong 3 trận mùa này và chưa từng thắng Sông Lam Nghệ An trong 8 lần đối đầu được liệt kê, mức chấp 0.75 là khá cao. Chọn Sông Lam Nghệ An +0.75 phù hợp hơn với tương quan phong độ và lịch sử.
Sông Lam Nghệ An: phân tích phong độ
Sông Lam Nghệ An đang có phong độ DWW: 3 trận bất bại, thắng 2 hòa 1, ghi 6 bàn và chỉ thủng lưới 2. Thống kê mùa này cho thấy họ chưa có trận nào không ghi bàn, trung bình 2,0 bàn/trận. Đáng chú ý, trận sân khách duy nhất tại V-League là thắng Hà Nội 4-1, trung bình ghi 4,0 bàn và thủng lưới 1,0 bàn/trận sân khách. Dù mẫu chỉ 1 trận, con số này cho thấy khả năng tận dụng cơ hội tốt. Mặt khác, trận gần nhất họ hòa 1-1 trên sân nhà trước Ho Chi Minh, nên không nên tuyệt đối hóa sức mạnh tấn công. Trong 8 lần đối đầu, Sông Lam Nghệ An bất bại trước Hồng Lĩnh Hà Tĩnh. Với kèo châu Á +0.75, khách chỉ cần hòa là thắng kèo, còn thua 1 bàn vẫn thắng nửa kèo. Đây là lựa chọn an toàn hơn so với việc chấp 0.75 của chủ nhà.
Thống kê mùa giải V-League 1
| Chỉ số (toàn mùa) | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh | Sông Lam Nghệ An |
|---|---|---|
| Số trận | 3 | 3 |
| Thắng – Hòa – Thua | 2-0-1 | 2-1-0 |
| Bàn thắng trung bình/trận | 1.3 | 2.0 |
| Bàn thua trung bình/trận | 1.0 | 0.7 |
| Giữ sạch lưới | 1 | 1 |
| Không ghi được bàn | 1 | 0 |
| Chuỗi thắng dài nhất | 0 | 2 |
| Phạt đền (ghi/hỏng) | 0/1 | 1/0 |
| Sơ đồ hay dùng | – | – |
| Sân nhà vs sân khách | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh (sân nhà) | Sông Lam Nghệ An (sân khách) |
|---|---|---|
| Số trận | 1 | 1 |
| Thắng – Hòa – Thua | 1-0-0 | 1-0-0 |
| Bàn thắng trung bình | 1.0 | 4.0 |
| Bàn thua trung bình | 0.0 | 1.0 |
| Giữ sạch lưới | 1 | 0 |
| Thắng đậm nhất | 1-0 | 1-4 |
Thời điểm ghi bàn và thủng lưới
Ghi bàn
Thủng lưới
Ghi bàn
Thủng lưới
Lịch sử đối đầu Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
| Ngày | Giải | Chủ nhà | Tỷ số | Khách |
|---|---|---|---|---|
| 28/02/2026 | V-League 1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh | 0-1 | Sông Lam Nghệ An |
| 21/09/2025 | V-League 1 | Sông Lam Nghệ An | 1-1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
| 17/05/2025 | V-League 1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh | 0-1 | Sông Lam Nghệ An |
| 29/09/2024 | V-League 1 | Sông Lam Nghệ An | 1-1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
| 25/06/2024 | V-League 1 | Sông Lam Nghệ An | 1-1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
| 28/10/2023 | V-League 1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh | 1-1 | Sông Lam Nghệ An |
| 20/05/2023 | V-League 1 | Sông Lam Nghệ An | 2-2 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
| 09/10/2022 | V-League 1 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh | 1-1 | Sông Lam Nghệ An |
| 15/07/2022 | V-League 1 | Sông Lam Nghệ An | 1-0 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
| 17/06/2022 | Friendlies Clubs | Sông Lam Nghệ An | 0-0 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh |
Lịch sử đối đầu 8 trận được liệt kê cho thấy Sông Lam Nghệ An thắng 2, hòa 6 và Hồng Lĩnh Hà Tĩnh chưa thắng lần nào. Các kết quả gần đây: 0-1, 1-1, 0-1, 1-1, 1-1, 1-1, 2-2 và 1-1. Tổng cộng 16 bàn trong 8 trận, trung bình 2,0 bàn/trận, nhưng có tới 7/8 trận dưới 2,5 bàn; chỉ trận 2-2 vượt mốc. Hai đội cùng ghi bàn trong 6/8 trận. Tính riêng trên sân Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, Sông Lam Nghệ An thắng 2, hòa 2, chủ nhà chưa thắng. Xu hướng này củng cố nhận định tỷ số thấp và khách không thua. Vì vậy tỷ số 1-1 là kịch bản hợp lý: vừa phản ánh 6/8 trận hai đội cùng ghi bàn, vừa nằm trong nhóm 7/8 trận dưới 2,5 bàn. Kèo Xỉu 2.5 và Sông Lam Nghệ An +0.75 là hai lựa chọn nhất quán với lịch sử đối đầu.
Tình hình lực lượng & đội hình
Chưa ghi nhận cầu thủ vắng mặt.
Đội hình chính thức được cập nhật khoảng 60 phút trước giờ bóng lăn.
Chưa ghi nhận cầu thủ vắng mặt.
Đội hình chính thức được cập nhật khoảng 60 phút trước giờ bóng lăn.
Dữ liệu trận đấu không ghi nhận cầu thủ vắng mặt nào ở cả hai đội: danh sách lực lượng vắng mặt của Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Sông Lam Nghệ An đều trống. Mục cầu thủ nổi bật cũng không có thông tin, nên không thể xác nhận đội hình dự kiến hoặc mức ảnh hưởng cụ thể của từng cá nhân. Vì vậy phần lực lượng được đánh giá trung tính, không tạo ra lợi thế rõ ràng cho bên nào. Việc không có dữ liệu chấn thương hay treo giò cũng có nghĩa không nên suy diễn về sự thiếu vắng. Khi phân tích, cần ưu tiên phong độ và thống kê bàn thắng đã có: Hồng Lĩnh Hà Tĩnh thắng 1-0 trên sân nhà mùa này, còn Sông Lam Nghệ An thắng 4-1 trên sân khách. Tuy nhiên mẫu số mỗi bên chỉ 1 trận, nên ảnh hưởng của lực lượng không đủ cơ sở để bẻ hướng lựa chọn Sông Lam Nghệ An +0.75, Xỉu 2.5 và tỷ số 1-1.
Vị trí của hai đội trên BXH V-League 1
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT | HS | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 3 | 3 | 0 | 0 | 6:0 | +6 | 9 | |
| 2 | 3 | 2 | 1 | 0 | 7:3 | +4 | 7 | |
| 3 | 3 | 2 | 1 | 0 | 6:2 | +4 | 7 | |
| 4 | 3 | 2 | 0 | 1 | 6:5 | +1 | 6 | |
| 5 | 3 | 2 | 0 | 1 | 4:3 | +1 | 6 | |
| 6 | 3 | 1 | 1 | 1 | 5:4 | +1 | 4 | |
| 7 | 3 | 1 | 1 | 1 | 4:3 | +1 | 4 |
Tỷ lệ kèo Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
| Loại kèo | Mở kèo | Hiện tại | Biến động |
|---|---|---|---|
| Châu Á | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh -0.75 · 0.92/0.88 | Hồng Lĩnh Hà Tĩnh -0.75 · 0.92/0.88 | — Ổn định |
| Tài xỉu | 2.5 · 1.15/0.67 | 2.5 · 1.15/0.67 | — Ổn định |
| Châu Âu 1X2 | 1.62 · 3.4 · 4.75 | 1.62 · 3.4 · 4.75 | — Ổn định |
| Phạt góc | 8 · 0.8/1 | 8 · 0.8/1 | — Ổn định |
Nguồn: Bet365 · cập nhật 17:51 17/10 · giá kèo châu Á và tài xỉu theo dạng HK.
Kèo mở và kèo hiện tại giống hệt nhau, không có dấu hiệu dịch chuyển: Hồng Lĩnh Hà Tĩnh chấp 0,75 với giá 0,92/0,88; tài xỉu 2,5 với Tài 1,15 và Xỉu 0,67; châu Âu 1,62/3,4/4,75; phạt góc 8 với Tài 0,8 và Xỉu 1. Mức chấp 0,75 cho chủ nhà là khá sâu nếu nhìn vào xác suất mô hình: chủ nhà chỉ 10%, hòa 45%, khách 45%; các chỉ số phong độ, tấn công, phòng ngự và đối đầu đều nghiêng về Sông Lam Nghệ An. Giá châu Á 0,92/0,88 cho thấy nhà cái không thay đổi quan điểm, nhưng vùng giá thấp hơn thuộc về khách, hàm ý khả năng khách có điểm vẫn được đề phòng. Kèo tài xỉu 2,5 có giá Xỉu 0,67 thấp hơn hẳn Tài 1,15, phản ánh thị trường nghiêng mạnh về trận ít bàn; đây là tín hiệu đồng pha với 7/8 trận đối đầu dưới 2,5 bàn. Kèo phạt góc 8 để Tài 0,8/Xỉu 1, nghiêng nhẹ về Tài. Điểm cần lưu ý là toàn bộ dữ liệu kèo đứng yên từ lúc mở đến hiện tại, nên không có biến động để đọc thêm.
Mô hình xác suất thống kê
Nhận định chuyên sâu Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An
Đối đầu chiến thuật
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tiếp Sông Lam Nghệ An trong thế trận mà dữ liệu nghiêng về một kịch bản ít bàn. Chủ nhà mới đá 1 trận sân nhà mùa này và thắng 1-0, giữ sạch lưới; trung bình mùa của họ chỉ 1,3 bàn/trận, ghi 1,0 bàn/trận. Sông Lam Nghệ An ghi trung bình 2,0 bàn/trận, không có trận nào tịt ngòi, nhưng chỉ thủng lưới 0,7 bàn/trận. Vì vậy khu vực then chốt nằm ở tuyến giữa và khoảng trống trước vòng cấm chủ nhà: Hồng Lĩnh Hà Tĩnh cần hạ thấp khối phòng ngự, hạn chế chuyển trạng thái nhanh; Sông Lam Nghệ An phải kiên nhẫn phá khối bê tông thay vì đẩy cao rời rạc. 8 lần đối đầu gần nhất chỉ có 2,0 bàn/trận, 6 trận hòa và 7 trận dưới 2,5 bàn, cho thấy nhịp trận đấu dễ bị bóp nghẹt. Hai hành lang biên là nơi tạo khác biệt, bởi chủ nhà cần phong tỏa đường tạt còn khách cần tạo áp lực liên tục. Một bàn thắng sớm có thể mở khóa thế trận, nhưng xác suất hòa 45% và khả năng khách thắng 45% cho thấy chủ nhà khó giữ trọn 3 điểm.
Điểm đáng chú ý là Hồng Lĩnh Hà Tĩnh chỉ thủng lưới 1,0 bàn/trận và có 1 trận sạch lưới, trong khi Sông Lam Nghệ An ghi 6 bàn sau 3 trận. Tuy nhiên mẫu sân khách của khách chỉ 1 trận với 4 bàn, nên không nên xem đó là chuẩn mực. Kịch bản hợp lý là chủ nhà đá thấp, chờ sai lầm, còn khách kiểm soát bóng nhưng phải rất kiên nhẫn.
Dự đoán tỷ số Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vs Sông Lam Nghệ An & chọn kèo
SLNA đang hạng 3 với 7 điểm và bất bại 3 trận (2-1-0); Hà Tĩnh không thắng 8 lần đối đầu gần nhất (0-6-2) nên kèo chấp -0.75 là quá cao.
7/8 lần đối đầu gần nhất dưới 2.5 bàn; Hà Tĩnh chỉ ghi trung bình 1.0 bàn/trận sân nhà mùa này.
Kèo phạt góc 8 với Tài 0.8/Xỉu 1 nghiêng Tài; SLNA ghi 6 bàn/3 trận nên có xu hướng ép sân.
Hai đội nhiều khả năng chia điểm 1-1, SLNA với kèo +0.75 và cửa Xỉu 2.5 là lựa chọn hợp lý.
Kết luận của chuyên gia
Kết luận của ban chuyên gia là 1-1, Sông Lam Nghệ An +0,75, Xỉu 2,5 và Tài 8 phạt góc. Tỷ số 1-1 xuất phát từ xác suất hòa 45%, xác suất khách thắng 45%, trong khi 6/8 lần đối đầu gần nhất kết thúc hòa; 6/8 trận hai đội cùng ghi bàn và trung bình chỉ 2,0 bàn/trận. Chọn Sông Lam Nghệ An +0,75 vì kèo chủ nhà chấp 0,75 là mức chấp sâu so với tương quan số liệu; nếu trận hòa như dự đoán, cửa khách thắng trọn, còn nếu khách thua sát nút vẫn có vùng đệm. Chọn Xỉu 2,5 vì 7/8 trận đối đầu dưới mốc này, chủ nhà chỉ ghi 1,3 bàn/trận và khách thủng lưới 0,7 bàn/trận; kèo Xỉu 0,67 cũng thấp hơn Tài 1,15, cho thấy thị trường nghiêng về ít bàn. Chọn Tài 8 phạt góc dựa trên tín hiệu kèo: Tài 0,8 thấp hơn Xỉu 1, nhưng dữ liệu không có thống kê phạt góc để kiểm chứng sâu hơn. Đây là lựa chọn có mức tin cậy thấp hơn ba lựa chọn còn lại.
Nhận tỷ số AI77 trận này
AI77 tính lại tỷ số khi có đội hình chính thức và gửi trước giờ bóng lăn.
Soi kèo các trận khác
Câu hỏi thường gặp
Trận đấu diễn ra khi nào?
18:00 ngày 17/10/2026 (giờ Việt Nam), V-League 1 – Vòng 4.
Dự đoán tỷ số trận này?
1-1, theo mô hình tỷ lệ hòa 45% và H2H có 6/8 trận hòa.
Chọn kèo châu Á nào?
Sông Lam Nghệ An +0,75; kèo chủ nhà chấp 0,75.
Tài xỉu nên chọn gì?
Xỉu 2,5; 7/8 trận đối đầu gần nhất dưới 2,5 bàn.
Dự đoán được tạo bởi hai mô hình AI dựa trên dữ liệu thống kê và tự động đối chiếu với kết quả thực tế sau trận. Nội dung chỉ mang tính tham khảo.